BODI YA KITAIFA YA NAFAKA NA MAZAO
HATI YA UTOAJI WA HUDUMA KWA WATEJA

HUDUMA ZINAZOTOLEWA YANAYOHITAJIKA KUTOKA MALIPO YA HUDUMA | MUDA
KWA MTEJA.
1 | Mapokezi Ya Wateja. Ushirikiano Na Maoni. Hakuna Malipo Papo Hapo
Mawasiliano Ya Simu. Utulivu. Hakuna Malipo Papo Hapo
Mawasiliano Na Utulivu. Hakuna Malipo Papo Hapo Au

Maswali(Barua Pepe,Mitandao

Haraka

Ya Kijamii Na Mazungumzo Iwezekanavyo
Ya Moja Kwa Moja)
Kutatua Malalamishi Ya Kuwasilisha Malalamishi. Hakuna Malipo Papo Hapo

Wateja.

2 | Ununuzi Wa Bidhaa Na Kuafikiana Na Mahitaji. a)Malipo Ya Zabuni a)Zabuni Ni Siku
Huduma. b)Kuandikiwa Nukuu | 21
Ni Bila Malipo b)Nukuu Siku 7
c¢)Kutoa Agizo
La Ununuzi Wa
Ndani
3 | Malipo Ya Huduma Ya Kuhakikisha Kuwa Bidhaa Hakuna Malipo Siku Thelathini
Bidhaa . Na Huduma Zimefika
Kulingana Na Mkataba.
4 | HDKupeana Risiti Za Matumizi | Risiti Ya Benki Ya Malipo. Hakuna Malipo Masaa Matatu
Mengineyo.
Ii)Kufuata Utaratibu Wa Risiti Ya Matumizi Hakuna Malipo Baada Ya Saa
Maagizo Ya Mauzo. Mengineyo. Moja
5 | Kuajiri Wafanyakazi. Barua Ya Maombi. Hakuna Malipo Siku Arobaini
Na Tano
6 | Majaribio Ya Kazi Kwa Barua Ya Majaribio Hakuna Malipo Siku Kumi Na
Waliohitimu. [liyojazwa Vyema Na Barua Nne
Ya Maombi.
7 | Kununua Mahindi Kwa Niaba | Fomu Ya Maombi Ya Hakuna Malipo Siku Moja
Serikali. Kusambaza Mahindi.
Mahindi Yanayoafikia
Viwango Vinavyokubalika
Na KEBS Kwa Daraja La 1
Na 2.
8 | Mauzo Ya Mbolea Kwa Niaba | Fomu Ya MOA kulingana na malipo Saa Moja
Ya Serikali Iliyojazwa(Makubaliano Ya | yaliyowekwa
Ushurikiano)
9 | Usajili Wa Wasafirishaji Wa Uwasilishaji Wa Hati kulingana na malipo Baada Ya Saa
Mizigo Zinazohitajika. yaliyowekwa Moja
10 | Usindikaji Wa Maafikiano Ya | Fomu Za Maombi Hakuna Malipo Siku Thelathini

Kukodisha.

Zilizojazwa Na Viambatisho
Vinavyohitajika.

11 | Usafirishaji Na Usambazaji a) Barua Ya Uteuzi. a) Kontena: Wiki Mbili
1.Huduma za Bidhaa b) Fomu Ya Kuonyeshwa Kulingana na Ada na
Zilizoagizwa Toka Nje Ya Yalioagizwa. Malipo yvalivowekwa
Nchi. c) Vyeti Vya Uasili.
d) Vyeti Vya Kukubalishwa. | b) Mizigo iliyvo kwa
e) Mswada Wa wingi : Kulingana na
Uongozi/Mwongozo. Ada na Malipo
f) Ankara Ya Profoma. valiyvowekwa
g) Maagizo Ya Kufikisha.
c¢) Magari: Kulingana
na Ada na Malipo
valiyowekwa
2. Huduma Za Usafirishaji a) Barua Ya Uteuzi. Kulingana na Ada na Wiki Mbili

Wa Bidhaa Nje Ya Nchi.

b) Orodha Ya Maegesho.
c¢) Ankara Ya Kibiashara.
d)Agizo La Usafirishaji.

malipo yalivowekwa

Kwa maelezo zaidi, wasiliana nasi: Nyumba ya Nafaka Machakos Road, Industrial Area. S.L.P 30586-00100 Nairobi.
Ofisi Kuu: 020-6536028/6555288 Simu ya Rununu: 0722205756/0733333159/07222515733 Barua Pepe: info@ncpb.co.ke. Tovuti: www.ncpb.co ke.

Malalamishi: 0721130155/0733555325/0733555365, md(@ncpb.co ke, complain@@ombudsman.co.ke, complaints@ncpb.co.ke

'i National Cereals and Produce Board u @NCPB_KE '@l ncpb_Ke

Viongozi Katika Biashara na Usimamizi Wa Bidhhaa za Kilimo




